Tổ chức đoàn thể | Thư viện Media | Hợp tác quốc tế
Hotline:
0287.1060.222 - 096.152.9898 - 093.851.9898
| Email:phongtuyensinhyduocsaigon@gmail.com

Tin tức y dược

an-do-nhieu-benh-nhan-covid-19-nhay-lau-tu-tu

ẤN ĐỘ: Nhiều bệnh nhân Covid-19 nhảy lầu tự tử

Những người bệnh ở Ấn Độ đã quyết định kết thúc cuộc đời khi bệnh viện hết giường và cạn kiệt oxy.
bo-y-te-keu-goi-nguoi-dan-han-che-tu-tap-trong-ky-nghi-le

Bộ Y tế kêu gọi người dân hạn chế tụ tập trong kỳ nghỉ lễ

Bộ Y tế kêu gọi người dân hạn chế đến nơi công cộng, tụ tập không cần thiết trong dịp nghỉ lễ 30/4 và 1/5, do nguy cơ Covid-19 bùng...
muc-do-nguy-hiem-cua-chung-virus-covid-19-ky-la-tai-an-do

Mức độ nguy hiểm của chủng virus Covid-19 kỳ lạ tại Ấn Độ

Chủng virus Bengal có tới 3 đột biến, được cho là có khả năng lây nhiễm Covid-19 cao hơn và nguy cơ kháng vắc xin. 
an-do-nhieu-benh-nhan-chet-tham-truoc-cua-benh-vien

ẤN ĐỘ: Nhiều bệnh nhân chết thảm trước cửa bệnh viện

Shayam Narayan chết trên cáng cứu thương trước cửa một bệnh viện New Delhi. Anh không được nhập viện hay đưa đến nhà xác, và không có trong thống kê tử vong.
6-dau-hieu-som-canh-bao-dong-mau-sau-khi-tiem-vac-xin-covid-19

6 dấu hiệu sớm cảnh báo đông máu sau khi tiêm vắc xin Covid-19

Đau đầu dai dẳng, đau bụng, đau chi dưới… đều có thể là dấu hiệu sớm của hiện tượng đông máu hoặc giảm tiểu cầu sau tiêm vắc xin ngừa Covid-19.
sau-tiem-vaccine-covid-19-6-nguoi-thai-co-phan-ung-giong-dot-quy

Sau tiêm vaccine Covid-19, 6 người Thái có phản ứng giống đột quỵ

Trung tâm quản lý tình huống Covid-19 Thái Lan hôm 21/4 xác nhận 6 người gặp phản ứng giống như đột quỵ sau khi tiêm vaccine Sinovac của Trung Quốc.
da-co-them-20000-lieu-vaccine-covid-19-cho-ha-noi-va-cac-vien

Đã có thêm 20.000 liều vaccine Covid-19 cho Hà Nội và các viện

20.000 liều vaccine Covid-19 AstraZeneca đợt hai cấp cho Dự án Tiêm chủng mở rộng quốc gia được Bộ Y tế phân bổ lại phần lớn cho Hà Nội.
chuan-bi-cho-kich-ban-lap-benh-vien-da-chien-tai-ha-tien

Chuẩn bị cho kịch bản lập bệnh viện dã chiến tại Hà Tiên

Bộ trưởng Y tế Nguyễn Thanh Long đánh giá khu vực biên giới tại thành phố Hà Tiên là điểm nóng, tình trạng nhập cảnh cả chính ngạch và trái phép phức tạp, cần chuẩn bị kịch bản trong tình huống xấu hơn.
nhung-do-choi-chat-deo-slime-gay-ngo-doc-cho-tre-nho

Những đồ chơi chất dẻo slime gây ngộ độc cho trẻ nhỏ

Đồ chơi slime, còn gọi là xà lam, được làm từ hóa chất và phụ gia, không rõ nguồn gốc, có thể gây dị ứng, ngộ độc, nôn mửa, tiêu chảy.
Xem thêm >>

Trường Cao đẳng Y Dược Sài Gòn

Được thành lập theo Quyết định số 935/QĐ-LĐTBXH ngày 18/07/2008 của Bộ trưởng Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội, với nhiệm vụ đào tạo chuyên sâu nguồn nhân lực y tế nước nhà nói chung và TPHCM nói riêng.

  Cơ sở 1: Toà nhà : PTT - Đường số 3- Lô số 07, Công viên phần mềm Quang Trung, Phường: Tân Chánh Hiệp, Quận: 12, TP.HCM

  Cơ sở 2: Số 1036 Đường Tân Kỳ Tân Quý Tổ 129, Khu phố 14,  Phường: Bình Hưng Hòa, Quận: Bình Tân, TP.HCM ( Ngã 3 đèn xanh đèn đỏ giao giữa đường Tân Kỳ Tân Quý và Quốc lộ 1A).

  Website: caodangyduochcm.vn

  Email: Cdyduocsaigon@gmail.com

  Điện thoại: 0287.1060.222 - 096.152.9898 - 093.851.9898

  Ban tư vấn tuyển sinh: 0349357447 - 0338293340 - 0889965366

LIÊN KẾT MẠNG XÃ HỘI
DMCA.com Protection Status